Nhằm phát triển kỹ năng vận động, tăng cường sức khỏe, tư duy sáng tạo, sự tự tin cho các bạn nhỏ, đồng thời giúp khám phá và phát triển tài năng nghệ thuật của mình và là nơi để giao lưu, vui chơi với các bạn trong trường lớp, Unigo school tổ chức chương trình "Vũ điệu Unians". Thời gian: Từ 13h30 – 16h30 ngày 12/07/2024 Địa điểm: Hội Trường The Koi
Nhắc đến tranh Đông Hồ, chúng ta nghĩ ngay đến những hình ảnh dân gian và vô cùng gần gũi, gắn liền với đời sống thường nhật của dân tộc Việt Nam ta. Đây là dòng tranh đã có từ lâu đời, được vẽ bằng những chất liệu lấy hoàn toàn từ những tài nguyên thiên nhiên của nước ta: giấy vẽ tranh là giấy dó, phết ở trên là một lớp bột điệp trộn với hồ dán; màu sắc lấy từ những loài thực vật như hoa dành dành (vàng), than gỗ xoan, than rơm nếp (đen), lá chàm (xanh)...
Với mong muốn giúp trẻ hứng thú, tự tin và có những trải nghiệm ban đầu trước khi bước vào cuộc sống tiểu học và làm quen hơn với nề nếp sinh hoạt của học sinh lớp 1. Trường Tiểu học và THCS UNIGO tiếp tục tổ chức Khoá học trải nghiệm HAPPY GO dành cho các bạn "cún con" đợt 2 sẽ khai giảng vào tháng 3 này
Nằm trong chuỗi hoạt động chào đón Tết Nguyên đán Nhâm Dần 2024, Trường Đại học Thành Đô đã tổ chức Hội thi nấu ăn và trang trí mâm cỗ ngày Tết dành cho CBNV, GV và SV nhà trường, cùng các thành viên trong hệ sinh thái giáo dục Thadoedupark. Hội thi diễn ra tại sân vườn Hoa Hồng trường Đại học Thành Đô với hàng chục đội thi đầy nhiệt huyết.
Trong thời đại toàn cầu hóa, tiếng Anh là công cụ vô cùng quan trọng để trẻ khám phá thế giới và phát triển bản thân. Nhiều gia đình không ngần ngại đầu tư cho việc học ngoại ngữ của con, nhưng kết quả đôi khi vẫn không được như mong đợi, vừa tốn kém chi phí vừa mất thời gian tìm kiếm nơi học chất lượng và đảm bảo cho con.
Unigo đã sẵn sàng đón chào những hành khách đầu tiên đến với chuyến tàu tri thức
Lễ tổng kết với những giây phút tỏa sáng của các ngôi sao Unians hứa hẹn sẽ là đêm hội đặc sắc khép lại mùa hè rực rỡ của các bạn nhỏ.
Ngày hội “Open Day - Colourful School Tour at UNIGO” hứa hẹn mang đến một sân chơi lành mạnh, bổ ích
Trại hè Unigo 2023 với 03 chủ đề thú vị sẽ là cơ hội tuyệt vời giúp con rèn luyện bản thân thông qua các bài học “Học ăn, học nói, học gói lại yêu thương” để phát triển bản thân thành những con người “hiểu biết, tự tin, lịch thiệp”.